Coming of age
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Coming of age

Coming of age

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Tôi sẽ ngừng than vãn

Go down 
Tác giảThông điệp
D3m0n
Administrator
Administrator
D3m0n

Nữ Tổng số bài gửi : 52

Tôi sẽ ngừng than vãn Empty
Bài gửiTiêu đề: Tôi sẽ ngừng than vãn   Tôi sẽ ngừng than vãn Icon_minitimeWed 18 Jun 2008, 13:41

Tôi sẽ ngừng than vãn Hnaoueik_sad-angel_9952

TÔI SẼ NGỪNG THAN VÃN

Nếu bạn có thực phẩm để ăn, có quần áo để mặc, có một mái nhà che đầu và một nơi nghỉ qua đêm là bạn đã giàu hơn 75% thế giới này.
Nếu bạn có tiền tiêu trong ví, có tiền bạn phát cho người nghèo, có tiền để dành trong ngân hàng, bạn thuộc 8% những người giàu nhất thế giới.
Nếu sáng nay bạn thức dậy thấy mình khỏe hơn ngày hôm qua một chút thì bạn đã may mắn hơn 1 triệu người không thể sống qua khỏi tuần này.
Nếu bạn chưa bao giờ phải trải qua nguy hiểm của chiến tranh, cô đơn và tù tội, đớn đau của tra tấn hay vật vả của đói khát, bạn đã hạnh phúc hơn 500 triệu người trên thế giới.
Nếu bố mẹ bạn còn sống và còn hạnh phúc bên nhau thì so với thế giới trường hợp của bạn không nhiều đâu.
Và cuối cùng, nếu bạn đọc được thông điệp này thì bạn đã sung sướng hơn 2 tỷ người trên thế giới chẳng bao giờ được đọc thứ gì cả.
Hãy nâng niu những gì trong vòng tay của bạn, bởi rất nhiều người đang thèm được như bạn vậy.
http://360.yahoo.com/lovely123honey

Tôi sẽ ngừng than vãn
Trang 1 trong tổng số 1 trang