Coming of age
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Coming of age

Coming of age

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

QUYẾT ĐỊNH SÁNG SUỐT

Go down 
Tác giảThông điệp
lovelyfriends_93
Đại học
Đại học
lovelyfriends_93

Nữ Tổng số bài gửi : 154

QUYẾT ĐỊNH SÁNG SUỐT Empty
Bài gửiTiêu đề: QUYẾT ĐỊNH SÁNG SUỐT   QUYẾT ĐỊNH SÁNG SUỐT Icon_minitimeThu 03 Jul 2008, 15:09

Bạn cầm trên tay một hạt giống, giữa mảnh đất rộng mênh mông và bạn không biết trồng nó vào vị trí nào là thích hợp. Bạn muốn trồng nó ở phía cuối cánh đồng nhưng rồi lại nghĩ: Chắc ở giữa cánh đồng sẽ màu mỡ hơn. Khi đến giữa cánh đồng, bạn lại cho rằng ở phía kia có nhiều nước tốt hơn. Bạn cứ phân vân và không biết nên gieo hạt giống ở vị trí nào. Và thế là chẳng có cái cây nào mọc lên cả.
Bạn thân mến, trong cuộc sống, bạn luôn phải đứng trước những lựa chọn: Lựa chọn cho cách sống, lựa chọn cho tương lai của mình, thậm chí là lựa chọn tình cảm hay chỉ đơn giản là lựa chọn cho bộ quần áo phù hợp với mình nhất trong dịp sinh nhật...
Cuộc sống vốn dĩ là như vậy đó: Luôn là những ngã rẽ, những chân trời mới lạ chờ bạn khám phá. Không phải lựa chọn của bạn lúc nào cũng đúng, con đường bạn đi cũng rải đầy hoa. Nhưng, bạn có thể quyết định đời mình bằng cách xem mình muốn gì, làm gì và hãy lựa chọn hạt giống rơi xuống đời mình, rồi nuôi dưỡng và vun đắp cho nó.
Tôi tin rằng ánh bình minh vẫn luôn chờ đón hạt giống của bạn nảy mầm.

Nguồn: www.tntp.org.vn

QUYẾT ĐỊNH SÁNG SUỐT
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» BÍ QUYẾT DÙNG LƯỢC
» BÍ QUYẾT CHO TÓC GÀU